วันที่ 27 กรกฎาคม 2566 ข้าพเจ้าพร้อมด้วย บุคลากร ครูและนักเรียนสายชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 โรงเรียนอนุบาลตาก ได้ร่วมกันทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้งให้กับพระภิกษุสงฆ์ จำนวน 3 รูป และลงนามถวายพระพร เนื่องในวโรกาสวันคล้ายวันพระราชสมภพพระบาทสมเด็จพระปรเมนทรรามาธิบดีศรีสินทรมหาวชิราลงกรณ พระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลและแสดงออกด้วยความจงรักภักดีต่อสถาบันพระมหากษัตริย์
![](http://www.krunong.com/web2023/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_182023_๒๓๐๘๐๑_11-768x1024.jpg)
![](http://www.krunong.com/web2023/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_182023_๒๓๐๘๐๑_16-478x1024.jpg)
![](http://www.krunong.com/web2023/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_182023_๒๓๐๘๐๑_38-1024x768.jpg)
![](http://www.krunong.com/web2023/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_182023_๒๓๐๘๐๑_39-1024x768.jpg)
![](http://www.krunong.com/web2023/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_182023_๒๓๐๘๐๑_32-1024x478.jpg)